Ka tuna lokacin da agogon Rolex da jakunkuna Louis Vuitton suka kawo arziki? Wasu masu arziki (ba duka ba) suna son sauran duniya su san cewa suna da arziki. Ana kiran wannan sau da yawa a bayyane cin abinci1: kuna kashe kuɗi akan abubuwan da ke sa mutane su gan ku a matsayin mai arziki.
Matsalar ita ce, waɗannan sau da yawa ba-sabo-da hankali alamomin dukiya suna zama duk da sauƙin karya. Kuna iya samun kyakkyawan kwafin Rolex mai gamsarwa akan kusan dala ɗari, wani lokacin kuma jakar Louis Vuitton na karya akan ƙasa da ƙasa. Menene ya kamata mai son cin abinci a fili ya yi? Idan kun ci gaba da sa Rolex ɗinku, ƙila a yi kuskuren yin wannabe ɗin kwafi. Wannan shine abu na ƙarshe da kuke so.
Amsa ɗaya ita ce tafi da hankali. Ana kiran wannan wani lokaci mai amfani mai hankali2: sa agogon da ba a sani ba amma mai yin agogo mai tsayi sosai, ku ci quinoa na asali da na asali guda ɗaya, da sauransu. Har yanzu za a gane ku a matsayin masu arziki, amma ga waɗanda suka ƙidaya. Don haka za ku iya nuna cewa kuna da wadata ba tare da kama ku ba. Babu datti, babu karya. Babu wani hatsarin kuskuren zama mai arzikin nouveau.
Ra'ayoyin siyasa: mataki na gaba a cikin amfani mai hankali
Amma amfani da hankali har yanzu game da kayan abu ne. Mataki na gaba na nuna dukiyar mutum ba tare da bayyana shi ba shine nuna dukiya tare da taimakon dabi'u, ba kayan abu ba. Kuma waɗannan dabi'u galibi ra'ayoyin siyasa ne. Babu shakka, yana da amfani ga masu hannu da shuni su ƙi saka wa masu kuɗi haraji. Duk da haka, idan kuna yawan faɗin da babbar murya cewa masu kuɗi su biya haraji, hakan yana nufin cewa kun kasance babban arziƙi. Yana nuna alamar dukiyar ku da inganci fiye da agogon Rolex ko na halitta, quinoa na asali guda ɗaya.
Kuma wasu sabbin bincike sun nuna cewa wannan canjin gaskiya ne. A gaskiya ma, hakan na iya taimaka mana mu fahimci wasu abubuwa masu daure kai na sauye-sauyen siyasa na baya-bayan nan, musamman mutanen da ke kada kuri’ar kin biyan bukatunsu na abin duniya, da kuma yadda, yayin da mafi yawan masu hannu da shuni ke kada kuri’a, talakawa kuma ke kada kuri’a. dama, wanda shine koma baya ga yanayin siyasar gargajiya.
Wannan sabon juzu'i akan sha'anin kayan masarufi na iya zama kamar mara lahani, watakila ma abin ban sha'awa, amma ba tare da sakamako mai haɗari ba. Idan mutane suka fahimci manyan mutane suna riƙe dabi'u na hagu, to za a iya haifar da ra'ayoyin jama'a masu ƙarfi ta hanyar farfaganda ta dama. Kuma duk mun san abin da hakan zai iya haifar da shi.
Recent comments